POULTRYMON – INTRODUCTION – TELUGU

 MLIT సొల్యూషన్స్ అనేది డిజిటల్ ట్రాన్స్‌ఫర్మేషన్ మరియు స్మార్ట్ మ్యానుఫ్యాక్చరింగ్/ఇండస్ట్రీ 4.0 కోసం ఒక పారిశ్రామిక IoT ప్లాట్‌ఫారమ్. ఉత్పాదకత మరియు సంభావ్యత యొక్క కొత్త స్థాయిలను అన్‌లాక్ చేయడంలో వారికి సహాయపడటానికి మేము తయారీ, వ్యవసాయం మరియు పౌల్ట్రీ పెంపకం కోసం ఎండ్-టు-ఎండ్ IoT సొల్యూషన్‌లను అందిస్తాము. మా డిజిటల్ తయారీ పరిష్కారాలు స్కేలబుల్ మరియు డేటా ఆధారిత విధానం కోసం నిజ-సమయ నిర్ణయాధికారం మరియు మెరుగైన నాణ్యత స్థాయిలను అనుమతించడానికి పూర్తి కార్యాచరణ దృశ్యమానతను అందిస్తాయి. మేము ప్రక్రియలను మరియు కస్టమర్ అనుభవాన్ని ఆవిష్కరించాము 

1. బరువు

వాణిజ్య ప్రయోజనాల కోసం వాటి నాణ్యత మరియు ధరను నిర్ణయించడంలో పక్షుల బరువు కీలక పాత్ర పోషిస్తుంది. పక్షులను మాన్యువల్‌గా తూకం వేయడం వల్ల డేటా రికార్డులలో లోపాలు మరియు లోపాలకు దారితీయవచ్చు. PoultryMon పక్షి బరువు నిర్వహణ మరియు కొలతలో సహాయపడుతుంది మరియు ఇది స్వయంచాలకంగా పక్షులను బరువుగా ఉంచుతుంది మరియు సిస్టమ్‌లోని డేటాను రికార్డ్ చేస్తుంది. పక్షి బరువు యొక్క రికార్డులు వాణిజ్య ప్రయోజనాల కోసం కనెక్ట్ చేయబడిన పరికరాలకు మరింత ప్రసారం చేయబడతాయి. 

2. హేచరీ

మేము ముందస్తు నిర్వహణను అందించడం ద్వారా హేచరీలు మరియు పొలాలను మరింత స్మార్ట్‌గా చేయడంలో సహాయం చేస్తాము. మా స్మార్ట్ రిమోట్ కండిషన్ మానిటరింగ్ సిస్టమ్, PoultryMon, హేచరీ ప్రక్రియలను పర్యవేక్షిస్తుంది మరియు ప్రక్రియలలో ఏవైనా క్రమరాహిత్యాలు లేదా ఊహించని మార్పులపై హెచ్చరికలు చేస్తుంది. మా IoT విధానం మొబైల్ పరికరంలో వివరణాత్మక హేచరీ పర్యవేక్షణ, నిర్వహణ, విశ్లేషణ మరియు రిపోర్టింగ్‌ను అందిస్తుంది. 

3. RHT

పౌల్ట్రీ ఫారాల్లో, తేమ మరియు ఉష్ణోగ్రత వంటి ఉత్పత్తి పరిస్థితులు కీలకం. అటువంటి పరిస్థితులలో ఒక అంత్య భాగం బరువు పెరగడాన్ని తగ్గిస్తుంది మరియు పక్షుల వ్యాధికి గ్రహణశీలతను పెంచుతుంది. మా IoT-ఆధారిత నిజ-సమయ స్మార్ట్ రిమోట్ మానిటరింగ్ పరికరం తేమ మరియు ఉష్ణోగ్రతను రిమోట్‌గా పర్యవేక్షించడంలో మరియు నియంత్రించడంలో సహాయపడుతుంది. మా IoT-ఆధారిత సిస్టమ్ వైర్‌లెస్ సెన్సార్ నెట్‌వర్క్‌తో పొందుపరచబడింది, ఇది ఉష్ణోగ్రత మరియు తేమ పారామితులపై పర్యావరణాన్ని స్వయంచాలకంగా పర్యవేక్షిస్తుంది మరియు రిమోట్ నియంత్రణను ప్రారంభిస్తుంది 

4. బ్రూడర్

ఆరోగ్యకరమైన కోడిపిల్లలను పెంచడానికి మరియు వాటి శరీర ఉష్ణోగ్రతను నియంత్రించే వరకు అవసరమైన వేడిని అందించడానికి బ్రూడింగ్ వివేకం. చిన్న ఉష్ణోగ్రత మార్పు కూడా పెద్ద నష్టాన్ని కలిగిస్తుంది. మా రిమోట్ ఉష్ణోగ్రత పర్యవేక్షణ పరికరం, PoultryMon, వ్యవసాయ ఉష్ణోగ్రతను స్వయంచాలకంగా గుర్తిస్తుంది, ఎటువంటి మానవ జోక్యం లేకుండా బ్రూడింగ్ కోసం అనుకూలమైన ఉష్ణోగ్రతను నిర్వహిస్తుంది.

5. చల్లని గది

అవసరమైన పారామితులను పర్యవేక్షించడానికి మరియు ప్రీసెట్ విలువల నుండి ఏదైనా విచలనం సంభవించినట్లయితే వాటిని నియంత్రించడానికి మేము చల్లని గది సౌకర్యం కోసం మా IoT పరిష్కారాన్ని అందిస్తున్నాము. మొబైల్ యాప్ లేదా వెబ్‌లో సిస్టమ్ వైఫల్యం సంభవించినప్పుడు మా స్మార్ట్ IoT సెన్సార్‌లు హెచ్చరిస్తాయి. మంచి వ్యవస్థీకృత స్టాక్ నిర్వహణ కోసం, మా సిస్టమ్ ప్రతి కార్యకలాపానికి సంబంధించిన డేటాను సేకరిస్తుంది మరియు రికార్డ్ చేస్తుంది మరియు క్రమరాహిత్యాల విషయంలో నోటిఫికేషన్‌లను పంపుతుంది.

PoultryMon అనేది పౌల్ట్రీ హేచరీలు మరియు ఫామ్‌ల కోసం రియల్-టైమ్ రిమోట్ మానిటరింగ్ సొల్యూషన్, ఇది రియల్ టైమ్ పౌల్ట్రీ పర్యవేక్షణ మరియు ప్రతి స్థాయి కార్యకలాపాల ద్వారా స్థిరమైన ప్రక్రియ పర్యవేక్షణను అందిస్తుంది. IoT-ఆధారిత విధానం AI మరియు IoTని ఉపయోగించి ప్రక్రియలో దృశ్యమానతను మెరుగుపరచడం ద్వారా ఉత్పాదకత మరియు నాణ్యతను పెంచడం ద్వారా మొబైల్ లేదా వెబ్ ద్వారా హేచరీ నిర్వహణ, విశ్లేషణ మరియు నివేదించడంలో సహాయపడుతుంది. 

 • ఉష్ణోగ్రత, తేమ శక్తి, డోర్ ర్యాక్, టర్నింగ్, అమ్మోనియా, Co2, గాలి నాణ్యత మరియు గాలి ప్రవాహం వంటి పారామితులపై రిమోట్ పర్యవేక్షణ.
 • ఏదైనా షరతు మార్పుల కోసం యూనిట్ స్థాయి అలారం మరియు అనుకూలీకరించిన మొబైల్ నోటిఫికేషన్‌లు
 • స్థానిక పరికర ప్రదర్శనలో నిజ-సమయ ఖచ్చితమైన విలువలను పర్యవేక్షిస్తుంది)
 • ఆటోమేటిక్ డేటా లాగింగ్ వినియోగదారు ఎంచుకున్న వ్యవధిలో డేటాను రికార్డ్ చేస్తుంది 

లాభాలు

 • హేచరీలలో దిగుబడిని మెరుగుపరుస్తుంది
 • పొలాల్లో మరణాల రేటును తగ్గిస్తుంది
 • రియల్ టైమ్ అనలిటిక్స్ డేటా ఆధారిత నిర్ణయాలను అనుమతిస్తుంది
 • నాణ్యతను మెరుగుపరుస్తుంది మరియు శీఘ్ర వృద్ధిని ప్రోత్సహిస్తుంది
 • మానవ వనరులలో 15% పొదుపు
 • శక్తి మరియు వనరులలో 10% పొదుపు
 • అంచనా నిర్వహణ
 • పక్షుల సంక్షేమం

పెట్టుబడి పై రాబడి

PoultryMon అనేది పౌల్ట్రీ రైతుల రాబడిని అధిగమించే లక్ష్యంతో ఉన్న పరికరం. కింది కారకాలు పెట్టుబడిపై అధిక రాబడిని నిర్ధారిస్తాయి:

మెరుగైన ఉత్పత్తి నాణ్యత

పౌల్ట్రీ ఉత్పత్తి ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది

నిర్వహణ సామర్ధ్యం

వాణిజ్యీకరణను వేగవంతం చేస్తుంది

పక్షుల మరణాల రేటు తగ్గుదల

మానవ వనరుల వ్యయాన్ని తగ్గిస్తుంది

నాణ్యమైన వ్యవసాయ ఉత్పత్తులకు మంచి ధర

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *