స్మార్ట్ తయారీలో IoT సొల్యూషన్స్

పరిచయం

తయారీ రంగం ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద పరిశ్రమ. మేము వివిధ పరిశ్రమలలో సాంకేతిక విప్లవాలను అనుభవిస్తున్నాము, అయితే తయారీ అనేది వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతోంది. ఇది స్మార్ట్ మాన్యుఫ్యాక్చరింగ్ మరియు పరిశ్రమ 4.0 యుగం. (నాల్గవ పారిశ్రామిక విప్లవం).

అయితే స్మార్ట్ మాన్యుఫ్యాక్చరింగ్ మరియు ఇండస్ట్రీ 4.0ని వేగవంతం చేయడం ఏమిటి? బాగా, వివిధ ఆధునిక సాంకేతికతలు తయారీ రంగాన్ని ప్రభావితం చేస్తున్నాయి, అయితే ఇంటర్నెట్ ఆఫ్ థింగ్స్ ప్రధాన పాత్ర పోషిస్తుంది. IoT స్మార్ట్ పరిశ్రమలను ఏర్పాటు చేస్తోంది మరియు తయారీ ప్రక్రియలను ఆవిష్కరిస్తోంది. ఈ కథనంలో, స్మార్ట్ తయారీలో IoT పోషిస్తున్న పాత్ర మరియు దాని ప్రయోజనాలను మేము అర్థం చేసుకుంటాము

తయారీ పరిణామం

తయారీ అంటే విస్తృత శ్రేణి వస్తువుల ఉత్పత్తి. వస్తువుల ఉత్పత్తికి, మానవ శ్రమ మరియు యంత్రాలు అవసరం. ప్రారంభంలో, తయారీ వ్యాపారాలలో, ప్రక్రియలు మాన్యువల్‌గా ఉన్నాయి, కానీ ఇటీవలి దశాబ్దాలలో తయారీ రూపాంతరం చెందింది. ఈ పరివర్తన వివిధ డిజిటల్ టెక్నాలజీల ఫలితం. అంతేకాకుండా, డిజిటల్ టెక్నాలజీల పురోగతి పరిశ్రమలలో మానవ భాగస్వామ్యాన్ని మరియు శ్రమతో కూడిన ప్రక్రియలను కూడా తగ్గిస్తుంది. తయారీ పరిశ్రమలను టెక్నాలజీ ఆక్రమించింది.

తయారీ పరిశ్రమల పరిణామానికి బాధ్యత వహించే సాంకేతికతలు AI, మెషిన్ లెర్నింగ్, ఇండస్ట్రియల్ అనలిటిక్స్ మరియు ఇంటర్నెట్ ఆఫ్ థింగ్స్. నేటి తయారీ పరిశ్రమను స్మార్ట్ మాన్యుఫ్యాక్చరింగ్ అంటారు

స్మార్ట్ మాన్యుఫ్యాక్చరింగ్ అంటే ఏమిటి?

స్మార్ట్ తయారీ భావన విస్తృతమైనది మరియు ఉత్పత్తి ప్రక్రియలో ఏదైనా సాంకేతికతను అమలు చేయడానికి ఇది పరిమితం కాదు. స్మార్ట్ మాన్యుఫ్యాక్చరింగ్ అంటే తయారీ పర్యావరణ వ్యవస్థలో వివిధ సాంకేతికతలు మరియు పరిష్కారాలను అమలు చేయడం. సాంకేతికతలు మరియు పరిష్కారాలు సమిష్టిగా పని చేస్తాయి మరియు స్మార్ట్ తయారీని సృష్టిస్తాయి.

స్మార్ట్ డిజిటల్ సొల్యూషన్స్ లేదా టెక్నాలజీలను ఎనేబుల్స్ అని పిలుస్తారు మరియు ఇవి ఉత్పాదకతను వేగవంతం చేయడం, పనికిరాని సమయాన్ని తగ్గించడం, సామర్థ్యాన్ని పెంచడం మరియు మొత్తం లాభాలను పెంచడం లక్ష్యంగా పెట్టుకున్నాయి

ఇంటర్నెట్ ఆఫ్ థింగ్స్ అంటే ఏమిటి?

ఇప్పుడు మనం స్మార్ట్ మాన్యుఫ్యాక్చరింగ్ యొక్క అర్ధాన్ని చర్చించాము, దాని ప్రముఖ డ్రైవర్లలో ఒకటైన ఇంటర్నెట్ ఆఫ్ థింగ్స్‌ని అర్థం చేసుకుందాం. ఇంటర్నెట్ ఆఫ్ థింగ్స్ అనేది భౌతిక పరికరాల నెట్‌వర్క్ (విషయాలుగా సూచిస్తారు). పరికరాలు సాఫ్ట్‌వేర్, సెన్సార్‌లు మరియు సాంకేతికతలతో పొందుపరచబడ్డాయి. తయారీ ప్రక్రియలను సులభతరం చేయడానికి ఇంటర్నెట్‌లో విలువైన డేటాను మార్పిడి చేయడానికి వస్తువులు లేదా పరికరాలు కనెక్ట్ చేయబడ్డాయి.

IoT స్మార్ట్ తయారీని ఎలా వేగవంతం చేస్తోంది

నేడు వస్తువుల ఇంటర్నెట్ పరిశ్రమ స్థాయికి చేరుకుంది మరియు దీనిని ఇండస్ట్రియల్ ఇంటర్నెట్ ఆఫ్ థింగ్స్ (IIoT)గా సూచిస్తారు. ఇది డేటా కమ్యూనికేషన్ సిస్టమ్‌ల ద్వారా పరికరాలు, యంత్రాలు మరియు ప్రక్రియలు కలిపే పర్యావరణ వ్యవస్థ. పరిశ్రమలోని ప్రతి యంత్రం సెన్సార్‌లతో పొందుపరచబడి ఉత్పత్తి ప్రక్రియల కోసం డేటాను ఉత్పత్తి చేస్తుంది. ఉత్పత్తి చేయబడిన డేటా ఉత్పత్తి ప్రక్రియలో కనుగొనబడని కార్యకలాపాల నుండి అంతర్దృష్టులను ఇస్తుంది.

ఉత్పాదక పరిశ్రమలో, ప్రక్రియలు సంక్లిష్టంగా ఉంటాయి మరియు ఈ ప్రక్రియలు భారీ డేటాను ఉత్పత్తి చేస్తాయి. IIoT డేటాను విశ్లేషించడంలో సహాయపడుతుంది మరియు మాన్యువల్ ఆపరేషన్‌లు రూపొందించలేని ఉపయోగకరమైన అంతర్దృష్టులను అందిస్తుంది.

IoT సొల్యూషన్స్ స్మార్ట్ మాన్యుఫ్యాక్చరింగ్ సృష్టిలో కీలక పాత్ర పోషిస్తాయి

పరిశోధన ప్రకారం, IIoT మార్కెట్ పరిమాణం 2020లో USD 77.3 బిలియన్ల నుండి 2025 నాటికి USD 110.6 బిలియన్లకు పెరుగుతుందని అంచనా వేయబడింది.

ఇది ఈ రోజు మరియు రాబోయే భవిష్యత్తులో IIoT కలిగి ఉన్న ప్రాముఖ్యతను తెలియజేస్తుంది. అలాగే, IoT ద్వారా ఎక్కువగా ప్రభావితమయ్యే రంగం తయారీ.

స్మార్ట్ మాన్యుఫ్యాక్చరింగ్‌లో IIoTకి భారీ సంభావ్యత ఉందని ఇది వివరిస్తుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *