పౌల్ట్రీలో IoT గురించి మీకు తెలియని 5 విషయాలు

రియల్ టైమ్ మానిటరింగ్

రైతులు తమ మందల ఆరోగ్యం మరియు శ్రేయస్సు గురించి పారదర్శకంగా నిర్ణయాలు తీసుకోగలుగుతారు, Mlit సొల్యూషన్‌కు ధన్యవాదాలు, ఇది వారికి భారీ మొత్తంలో డేటాను సరఫరా చేస్తుంది. ఇది పౌల్ట్రీ హౌస్‌లలో పర్యావరణ మరియు పనితీరు అంశాలపై నిజ-సమయ డేటాను సేకరించే బ్యాటరీ-ఆధారిత వైర్‌లెస్ సెన్సార్‌ల నెట్‌వర్క్‌తో రూపొందించబడింది. ఇందులో పక్షి బరువు, అలాగే గాలి పీడనం, తేమ, ఉష్ణోగ్రత మరియు కార్బన్ డయాక్సైడ్ స్థాయిలు ఉంటాయి. డేటా నేరుగా కృత్రిమ మేధస్సుతో నడిచే అనలిటిక్స్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌లోకి నెట్టబడుతుంది, ఫలితంగా డేటా సులభంగా అర్థం చేసుకోవచ్చు.

పౌల్ట్రీలో డేటా నిర్వహణ

పౌల్ట్రీ పరిశ్రమ నిపుణుడి ప్రకారం, వ్యవసాయ స్థాయిలో మరియు అంతకు మించి డేటాను భాగస్వామ్యం చేయడం మరియు విశ్లేషించడం వలన పక్షి ఆరోగ్యం మరియు లేయర్ ఫారమ్‌లలో లాభదాయకతను మెరుగుపరిచే తాజా అంతర్దృష్టులను అందించవచ్చు.

Mlit సొల్యూషన్స్ యొక్క CEO అయిన Ch శ్రీనివాస్ ప్రకారం, పౌల్ట్రీ కంపెనీలు మరణాలు, శరీర బరువు, గుడ్డు పరిమాణం మరియు మొత్తం ఉత్పత్తిపై డేటాను ఉపయోగించడం ద్వారా వ్యవసాయ పనితీరును మెరుగ్గా అంచనా వేయవచ్చు.

పౌల్ట్రీమోన్ రిమోట్ మానిటరింగ్ సిస్టమ్ వంటి ఫామ్ ఇంటెలిజెన్స్ టూల్స్‌ని ఉపయోగించి కంపెనీలు ఒక వ్యాపారంలోని వ్యవసాయ క్షేత్రాలలోని సమాచారాన్ని, దేశవ్యాప్త డేటాకు వ్యతిరేకంగా లేదా ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న జాతులకు వ్యతిరేకంగా కూడా పోల్చవచ్చు. ఇది నిర్మాతలకు వారి కార్యకలాపాలు ఎలా దొరుకుతాయి – మరియు ఎక్కడ దాచిపెట్టబడిన ఆరోగ్య సమస్యలు ఉండవచ్చనే దాని గురించి స్పష్టమైన చిత్రాన్ని ఇస్తుంది

లైటింగ్ సమస్య కారణంగా మరణాల రేటు పెరుగుతోంది

బ్రాయిలర్ సెక్టార్ విస్తృత శ్రేణి లైటింగ్ ప్రోగ్రామ్‌లను కలిగి ఉంది. మొదటి మూడు రోజులు, ప్లేస్‌మెంట్ వద్ద కోడిపిల్లల కోసం లైటింగ్ ప్రోగ్రామ్ సాధారణంగా 3.0 ftc (30 Lux) లేదా అంతకంటే ఎక్కువ 23 గంటల కాంతి ఉంటుంది. పక్షి కార్యకలాపాలు కాంతి తీవ్రతకు అనులోమానుపాతంలో ఉంటాయి, అంటే కాంతి తీవ్రత పెరిగేకొద్దీ, వాటి కార్యకలాపాలు కూడా పెరుగుతాయి. సంతానోత్పత్తి సమయంలో, కాంతి తీవ్రత ఇంట్లో ప్రకాశవంతమైన ప్రదేశం నుండి చీకటి ప్రదేశం వరకు 20% కంటే ఎక్కువ హెచ్చుతగ్గులకు గురికాకూడదు మరియు మిగిలిన గ్రో-అవుట్ కంటే బ్రూడింగ్ దశలో ఇది చాలా ముఖ్యమైనది. మొదటి మూడు రోజులలో కోడిపిల్లల కదలికను ప్రోత్సహించడానికి ప్రయత్నాలు చేయాలి, తద్వారా అవి ఆహారం, నీరు మరియు వేడి వనరులు ఎక్కడ అందుబాటులో ఉన్నాయో అన్వేషించవచ్చు మరియు తెలుసుకోవచ్చు. పౌల్ట్రీమ్యాన్‌తో మీరు హస్టిల్ ఫ్రీ సొల్యూషన్స్‌గా రిమోట్ మానిటరింగ్ పొందవచ్చు, ఇది కోడిపిల్లల మరణాల రేటును తగ్గిస్తుంది.

ఉష్ణోగ్రతలో అసాధారణతలు

కోడిపిల్లలు పొదిగే వరకు తమ శరీర ఉష్ణోగ్రతను సర్దుబాటు చేయలేవు, కాబట్టి అవి ఇంటి మరియు నేల ఉష్ణోగ్రతపై ఆధారపడతాయి. ఇంటి మరియు నేల ఉష్ణోగ్రతలు వెచ్చగా ఉంటే కోడిపిల్లలు వెచ్చగా ఉంటాయి; ఈ ఉష్ణోగ్రతలు చాలా చల్లగా ఉంటే, కోడిపిల్లలు చల్లగా ఉంటాయి. మెజారిటీ వేడి నేలకు పంపిణీ చేయబడినందున, బ్రాయిలర్ గృహాలను వేడి చేయడానికి ప్రకాశవంతమైన బ్రూడర్లు అనువైనవి. తయారీదారు సిఫార్సు చేసిన ఎత్తులో బ్రూడర్‌లు ఇన్‌స్టాల్ చేయబడి, అమలు చేయబడాలి, అయితే మోడల్‌ను బట్టి రేడియంట్ బ్రూడర్‌లు సాధారణంగా ఆరు అడుగుల లేదా అంతకంటే ఎక్కువ ఎత్తులో నిర్వహించబడతాయి. ఉష్ణోగ్రత ప్రొఫైల్‌లు జాతి నుండి జాతికి మరియు కంపెనీకి సంస్థకు భిన్నంగా ఉంటాయి, అయితే అవి సాధారణంగా 93°F వద్ద ప్రారంభమవుతాయి. ఉష్ణోగ్రత పర్యవేక్షణ సమస్యకు పౌల్ట్రీమ్యాన్ ఒక స్టాప్ పరిష్కారం,

తేమ మరియు గాలి నాణ్యతను పర్యవేక్షించడం

బ్రూడింగ్ కాలంలో కనీస వెంటిలేషన్ యొక్క ఉద్దేశ్యం తేమ మరియు గాలి నాణ్యతను నియంత్రించడం. ఇల్లు తాజా షేవింగ్‌లు లేదా ఉపయోగించిన చెత్తను ఉపయోగిస్తున్నా, ఇంటిని 1వ రోజు నుండి వెంటిలేషన్ చేయాలి. సాపేక్ష ఆర్ద్రత (RH) 40-60% మధ్య ఉంచడం లక్ష్యం. RH 70% కంటే ఎక్కువగా ఉంటే, లిట్టర్ నాణ్యత వేగంగా క్షీణిస్తుంది, ఫలితంగా అమ్మోనియా ఉత్పత్తి పెరుగుతుంది మరియు ఫుట్‌ప్యాడ్ డెర్మటైటిస్ సంభవం పెరుగుతుంది. మా లైట్ సొల్యూషన్స్ అటువంటి అన్ని పారామితుల కోసం పౌల్ట్రీమ్యాన్ స్మార్ట్ మానిటరింగ్‌ను అభివృద్ధి చేసింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *